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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

Waziri wa Fedha na Mipango Dkt. Philip Isdor Mpango leo tarehe 11 

Januari, 2018 amewasilisha taarifa ya kamati aliyoiunda kuchunguza umiliki 

wa kampuni ya simu Airtel kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli aliyeagiza kufanyika kwa uchunguzi huo 

tarehe 20 Desemba, 2017. 

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo, Dkt. Mpango amesema Serikali 

imejiridhisha kuwa ubinafsishaji wa Shirika la Simu Tanzania (TTCL) kwenda 

Celtel, baadaye kuhamishiwa Zain na sasa Airtel ulifanyika kwa ukiukwaji 

mkubwa wa sheria, kanuni na taratibu. 

Kufuatia ukiukwaji huo Dkt. Mpango amesema Serikali inayomiliki asilimia 

40 ya hisa za kampuni ya Airtel imeamua kufanya mazungumzo na kampuni 

ya Airtel inayomiliki asilimia 60 ya hisa ili nchi iweze kupata haki yake. 

“Lakini niwaambie Watanzania yale ambayo tumeyaona ni 

machafu sana, ni mambo ya hovyo kabisa, nchi yetu kwa 

kifupi tuliingizwa mkenge, ni fedha nyingi zimepotea kwa 

hiyo sisi katika majadiliano haya lengo letu litakuwa ni 

kuhakikisha Watanzania wanapata haki yao” amesema Dkt. 

Mpango. 

Wakati huo huo, Mhe. Rais Magufuli amepokea taarifa ya utekelezaji wa 

maagizo aliyoyatoa tarehe 25 Novemba, 2017 wakati wa ufunguzi wa Hospitali 

ya Taaluma na Tiba ya Chuo Kikuu cha Tiba na Sayansi Shirikishi 

(Mloganzila) kutoka kwa Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee 

na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu. 
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Baadhi ya maagizo hayo ni kupunguza baadhi ya idara na madaktari katika 

hospitali ya Taifa Muhimbili na kuhamishia Mloganzila na hospitali za mikoa 

kuhamishwa kutoka Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

(TAMISEMI) kwenda Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na 

Watoto. 

Mhe. Ummy Mwalimu amewasilisha taarifa hiyo akiwa ameongozana na  

viongozi wakuu wa Hospitali ya Taifa Muhimbili, Taasisi ya Mifupa (MOI), 

Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKHI), Chuo Kikuu cha Tiba na Sayansi 

Shirikishi (MUHAS). 

Katika hatua nyingine,Waziri wa Katiba na Sheria Prof. Palamagamba Kabudi 

amekamilisha kanuni za sheria ya madini namba 7 ya mwaka 2017 na 

kuwasilisha vitabu vya kanuni hizo kwa Katibu Mkuu Kiongozi Balozi John 

Kijazi. 

Akiwa na Naibu Mawaziri wa Nishati Mhe. Stanslaus Haroon Nyongo na 

Mhe. Doto Mashaka Biteko, Prof. Kabudi amesema kanuni hizo 

zimekamilika siku moja kabla ya tarehe ya mwisho iliyotolewa na Mhe. Rais 

Magufuli na kubainisha kuwa sasa sheria inaweza kuanza kutumika. 

Kwa upande wao Naibu Mawaziri wa Nishati wamewataka Watanzania na 

wadau wote wa sekta ya madini kushirikiana na Serikali kutekeleza sheria hiyo 

na wamempongeza Mhe. Rais Magufuli kwa kutoa msukumo wa 

kukamilishwa kwa kanuni hizo. 
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