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TAARIFA KWA UMMA

KUONGEZA MUDA WA UTOAJI WA LESENI ZA MACHAPISHO MBALIMBALI NCHINI

Dar es Salaam, Oktoba 18, 2017:

Serikali imeongeza muda wa mwisho kwa miliki wote wa machapisho kupata leseni
na baada ya muda huo machapisho hayo hayataruhusiwa mpaka yatakapokamilisha
taratibu husika na watakaokiuka watakuwa wanatenda kosa la jinai.

Kwa mujibu wa sheria, utaratibu wa utoaji leseni unawahusu wamiliki wote wa
magazeti (newspapers) na majarida mbalimbali (journals, newsletters na
magazines) na wanatakiwa kuwa na leseni na pia kuzihuisha kila mwaka kwa
mujibu wa kanuni za 8(3) na 12(1) (2) za Sheria ya Huduma za Habari, 2017.

Ili kutekeleza matakwa ya sheria, Idara iliweka ukomo wa Oktoba 15, 2017
wamiliki wote wa magazeti na majarida katika orodha ya zamani waombe upya.

Tunawapongeza wamiliki walioitikia wito huu kwani hadi sasa jumla ya leseni za
machapisho 91 zimetolewa: 10 magazeti na majarida ya kila siku 10, 45 ya kila
wiki, 33 ya kila mwezi, 2 ya kila mwaka na 1 mara mbili kwa mwaka. Kati ya hayo
machapisho 73 ni wa usajili wa zamani na 18 ni magazeti na majarida mapya.

Kutokana na maombi mengi ya wadau, Serikali imeongeza muda wa siku 14
kuanzia Oktoba 15 mwaka huu hadi tarehe 31 Oktoba, 2017 ili kutoa fursa zaidi
kwa wamiliki ambao hawajakamilisha masharti ya leseni kuyakamilisha. Taratibu
zimeainishwa kupitia tovuti ya Idara ya Habari (MAELEZO) www.maelezo.go.tz,
fungua sehemu ya huduma zetu. '

Kwa mawasiliano zaidi piga 0622 664606, 0754 433157, 0715 581239 na 0717
312417. Baada ya muda huu wamiliki wa machapisho yatakayokosa leseni
hawataruhusiwa kuyachapisha na hatua kali zitachukuliwa kwa watakaokaidi.
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