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TAARIFA KWA UMMA 
 

SERIKALI YAKANUSHA TAARIFA ILIYOSAMBAZWA KUPITIA CCTV-AFRIKA  

Dar es Salaam, Januari 21, 2019: 

Kwa siku kadhaa sasa kumekuwa na taarifa inayosambaa kwa njia ya video ambayo baada ya 

uchunguzi wetu tumebaini ilirushwa mwaka 2016 na Kituo cha Televisheni cha China 

(CCTV-Afrika), ikielezea hisia za uwepo wa viashiria vya kundi la Al-Shaabab nchini 

Tanzania. 

Msingi wa taarifa hiyo ya mwaka 2016 ni ripoti yenye kurasa 53 iliyoandaliwa na wataalamu 

wa Jumuiya ya Maendeleo ya Nchi za Mashariki mwa Afrika (IGAD), ambayo hata hivyo 

haikujikita kwenye utafiti wowote wa moja kwa moja kuhusu Tanzania bali hisia za watu na 

makundi mbalimbali katika nchi za Kenya, Ethiopia na Somalia.   

Tumewasiliana na wamiliki wa CCTV-Afrika na wamekiri kuwa taarifa hiyo haikuwa na 

ushahidi wa maana na kwamba sio wao walioisambaza tena video hiyo, ikionekana dhahiri 

kuwa kuna watu wenye nia mbaya na nchi yetu wameitumia video hiyo ya mwaka 2016 kwa 

malengo hasi dhidi ya Tanzania. 

Kwa taarifa hii, pamoja na hatua nyingine ambazo Serikali na CCTV yenyewe tunazichukua, 

umma unaarifiwa kuzipuuza taarifa zozote zinazoipaka matope Tanzania na kuihusisha na 

kundi lolote la kigaidi. CCTV wameshafanya uamuzi wa kuifuta video hiyo katika mitandao 

yao.  

Napenda kuuhakikishia umma na watu wengine wote wenye mapenzi mema na Tanzania 

kuwa nchi yetu iko salama, na vyombo vyetu vya ulinzi na usalama viko makini kufuatilia na 

kuchukua hatua iwapo kuna viashiria vyovyote vya kuharibu wa amani popote nchini.  

Kwa taarifa hii katika lugha ya Kiingereza fungua Kituo cha Habari/Media Center/taarifa 

kwa umma/press releases katika www.maelezo.go.tz.  

Imetolewa na:  

 

 

 
Dkt. Hassan Abbasi 

 

Mkurugenzi, Idara ya Habari-MAELEZO na Msemaji Mkuu wa Serikali.  

 

 

  

  Ghorofa ya 3, JNICC, 
  S.L.P 8031, 
 DAR ES SALAAM. 
  
 

Simu: +255-22-2126826,  
Baruapepe:maelezo@habari.go.tz, 
Tovuti: www.tanzania.go.tz, 
Faksi: +255-22-2126834.  
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