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Tanzania.

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhur1 ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Maguful leo
tarehe 31 Januari, 2018 amezindua mfumo wa uhamiaj mtandao (e-Immuigration)
ambao utasaidia kuimarisha ulinzi na usalama wa mipaka ya nchi, kudhibit
ukusanyaj wa maduhuli ya Serikali na kuimarisha utoap wa huduma za kiuhamiaj
kwa raia wa Tanzania na wageni wanaoingia na kuishi hapa nchini kwa madhumuni
mbalimbali.

Uzinduzi wa mfumo huo umefanyika katika ofist kuu ya uhamiap Jymi Dar es
salaam na kuhudhuriwa na Mke wa Rais Mhe. Mama Janeth Magufuli, Makamu wa
Rais Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la
Mapinduzi Mhe. Dkt. Ali Mohamed Shein,Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar
Mhe. Seif Ali Iddi, na Wazirt Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa.

Wengine nmi Jajj Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma, Jap Mkuu wa
Zanzibar Mhe. Omar Othman Makungu, Spika wa Baraza la Wawakilish1 Mhe.
Zubeir Ali Maulid, Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Tula Ackson Mwansasu, Rais Mstaafu wa Awamu ya Pili Mhe. Dkt. Al
Hassan Mwinyi na Rais Mstaafu wa Zanzibar Mhe. Amani Abeid Karume.

Kabla ya kuzindua mfumo wa uhamiaji mtandao Mhe. Rais Magufuli amekagua
teknolopia iliyotumika katika mfumo huo ikiwa ni1 pamoja na kuchukuliwa alama za
vidolena baadaye kupatiwa pasipoti mpya ya kielekektronikia (e-Passpord) ambayo
pla imeanza kutolewa leo.

Pasipoti mpya za kielektronikia pia zimetolewa kwa viongozi wengine wakuu wa
Serikali, Bunge na Mahakama wa Tanzamia Bara na Zanzibar, waliohudhuria
uzinduz huo.

Mhe. Rais Magufuliamempongeza Wazirt wa Mambo ya ndanmi ya nchi Mhe. DKkt.
Mwigulu Lameck Nchemba na Idara ya Uhamiap kwa kufanikisha mradiwa kuweka
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mfumo wa uhamiaji mtandao na kuanza kutoa pasipoti mpya ya kielektronikia kwa
gharama nafuu ya Shilingt Bilion1 127.2 ikilinganishwa na makadirio yaliyowekwa
awall ya Shilingi Bilioni 400.

“Hapa tumeokoa fedha nyingi za Watanzania, kuna watu walikuwa wamejiandaa
kutupiga na kuchukua hizo Shilingi Bilioni 400, lakini tukatumia vyombo vyetu
mbalimbali, tukafanya uchunguzi na tumefanikiwa kutekeleza mradi huu kwa

gharama nafuu” amesema Mhe. Rais Magufuli.

Aidha, kwa kutambua kazi nzurl mayofanywa na idara ya uhamiaj baada vya
kupokea maelekezo yake ya kutakiwa kufanya mabadiliko makubwa, Mhe. Rais
Magufuli ameahidi kutoa Shilingt Bilioni 10 kwa ajli ya kujenga ofisi ya makao
makuu ya 1dara hiyo Mjmi Dodoma.

“Kamishna Jenerali Dkt. Anna Makakala na timu yako mnafanya kazi nzuri, ndio
maana nmimewanunulia nyumba 103 kwa ajili ya wafanyakaz kule Dodoma na leo
nitawapa fedha nyingine Shilingi Bilioni 10 mkajenge ofisi nzuri ya makao makuu,
nyiny1 endeleeni kuchapa kazi, endeleeni kukamata wahamiaji haramu na endeleen
kukusanya mapato vizurr” amesema Mhe. Rais Magufuli.

Mapema akitoa taarifa ya mfumo wa uhamiaj mtandao, Kamishna Jenerali wa
Uhamiaji Dkt. Anna Peter Makakala amesema mfumo huo ni muunganiko wa
mifumo mbalimbali ambayo mmesanifiwa kufanya kazi kwa pamoja, kutoa taarifa
kwa watumiaji na wadau wa huduma za kiuhamiap na kwamba kupitia mfumo huo
1dara ya uhamiaji matarajia kutoa pasipoti za kielektronikia (e-Passpor?), viza za
kielektronikia (e-Vzsa), vibali vya ukaaz vya kielektronikia (e-Permif) na udhibiti wa
mipaka wa kielektronikia (e-Border Managemend) kwa awamu nne hadi ifikapo
mwisho wa mwaka huu 2018, pamoja na kutoa pasipoti ya kielektronikia ya Afrika
Mashariki ya Tanzania.

Balozi wa Ireland hapa nchini Mhe. Paul Sherlock ameipongeza Tanzania kwa
kufanikisha mradi huu na kueleza kuwa mfumo huu wa uhamiaj mtandao n1 alama

muhimu ya Taifa.
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