JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TAARIFA KWA UMMA

TUME YA UCHUNGUZI WA KIJINAI WA MATUKIO YA GHASIA YA
WAKATI NA BAADA YA UCHAGUZI MKUU WA MWAKA 2025

Katika kutekeleza mapendekezo ya Tume ya Rais ya Kuchunguza Matukio ya
Uvunjifu wa Amani Yaliyotokea Wakati na Baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba,
2025 na kwa kuzingatia mamlaka aliyonayo chini ya Sheria ya Tume za Uchunguzi,
Sura ya 32, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia
Suluhu Hassan, ameunda Tume ya Uchunguzi wa Kijinai wa Matukio ya Ghasia ya
Wakati na Baada ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025.

Aidha, Mhe. Shabani Ally Lila, Jaji wa Mahakama ya Rufani ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania ameteuliwa kuwa Kamishna na Mwenyekiti wa Tume na wafuatao
wameteuliwa kuwa Makamishna wa Tume hiyo:-

(i) Mhe. Gad John Mjemmas - Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya Tanzania;

(i) Mhe. Awadh Mohamed Bawazir - Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya
Tanzania; na

(iii) Mhe. Aishieli Nelson Sumari - Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya
Tanzania.

Imetolewa na Ofisi ya Katibu Mkuu Kiongozi,

b,

Balozi Dkt. Moses M. Kusiluka
KATIBU MKUU KIONGOZI
18 Mei, 2026




